“ดาบพิฆาตอสูร ภาค 4 การสั่งสอนของเสาหลัก” (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba Hashira Training Arc) เป็นภาคที่นำเสนอเรื่องราวการฝึกฝนของทันจิโร่และเพื่อนๆ เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการต่อสู้กับอสูรที่รุนแรงขึ้น เนื้อเรื่องเริ่มต้นด้วยการที่ทันจิโร่และกลุ่มพรรคพวกได้รับการฝึกฝนจากเสาหลักทั้งหลาย ซึ่งเป็นนักดาบที่เก่งที่สุดในหน่วยพิฆาตอสูร
![](https://s.isanook.com/mv/0/ud/33/167767/466826.jpg?ip/resize/w728/q80/jpg)
ในการฝึกฝนครั้งนี้ ดาบพิฆาตอสูร ภาค 4 ทันจิโร่และพรรคพวกต้องเผชิญกับการฝึกที่หนักหน่วงและเข้มงวดจากเสาหลักแต่ละคน ไม่ว่าจะเป็นการฝึกการใช้ดาบ การเพิ่มพลังทางกายภาพ และการควบคุมพลังของตนเอง เสาหลักแต่ละคนมีวิธีการฝึกที่แตกต่างกันไปตามความสามารถและลักษณะเฉพาะตัว ซึ่งเป็นการท้าทายและผลักดันให้ทันจิโร่และเพื่อนๆ ต้องพัฒนาตนเองอย่างต่อเนื่อง
นอกจากการฝึกฝนแล้ว ภาคนี้ยังเผยให้เห็นความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นระหว่างตัวละคร ทั้งความผูกพัน ความเสียสละ และความมุ่งมั่นในการต่อสู้กับอสูร ความขัดแย้งภายในและภายนอกของตัวละครทำให้เรื่องราวมีความลึกซึ้งและน่าติดตามมากยิ่งขึ้น ในท้ายที่สุด การฝึกฝนครั้งนี้ทำให้ทันจิโร่และพรรคพวกมีความพร้อมมากขึ้นในการเผชิญหน้ากับอสูรและปกป้องผู้คนที่พวกเขารักได้ดียิ่งขึ้น